Jihadharini: Sio VPN yote inayofanya kazi nchini China ni ile ile

Imesasishwa: Mar 16, 2021 / Makala na: Jerry Low

Imekuwa zaidi ya miongo minne tangu China kufunguliwa uchumi wake. Zaidi ya kwamba kipindi cha muda, taifa ina kuenea mbawa zake juu ya kila kitu kutoka utafutaji wa mafuta teknolojia. Wakati huo huo, inaendelea kuwa na siri ya umiliki wa raia wake.

Ikiwa imewahi kuwa na nchi ambayo Mitandao ya Kibinafsi ya Virtual (VPNs) inahitajika, ni Uchina. Kwa kusikitisha nchi inajua hii na imehama kwa uwazi na kimya kimya ili kuimarika kushikilia kwake mtandao.

Hali ya K kisheria ya VPN nchini China

Ingawa hakuna sheria maalum juu ya VPN, sera ya China katika Internet crouched katika maneno ambayo kutoa wigo mpana wa madaraka. Kama mfano wa hayo, kwanza tulikagua sehemu ndogo ya karatasi nyeupe iliyotolewa na serikali ya China mnamo 2010.

China Internet Law
Sehemu ya weupe "Hali ya mtandao wa China"Iliyotolewa na serikali kuu ya taifa. 

Tangu wakati huo nchi imeimarisha kanuni katika kile inachokiita Cyber ​​Law Usalama (CSL), tarehe 2017 Juni XNUMX. Hati zote mbili ni za muda mrefu sana na hazieleweki (kwa muktadha wa istilahi za mtandao).

Hata hivyo, hatuwezi kuhusisha baadhi ya maudhui na matukio ambayo yametokea katika nchi kwa ajili ya watoa huduma VPN. Kwa mfano, kesi ya mtu wa Guangdong ambaye alikuwa faini ya $ 164 kwa kutumia huduma ya VPN isiyokubaliwa.

Kwa upande wa watoa huduma VPN, faini kupata heftier na mtu mwingine ambaye kuuzwa huduma VPN katika China alipigwa faini $ 72,790 na kuhukumiwa tano na nusu jela miaka. Inafurahisha kwamba faini hiyo ni sawa na karibu RMB 500,000, kiwango cha juu kinachoruhusiwa (wakati wa paired na wakati wa jela) kama ilivyoainishwa chini ya Kifungu cha 63 cha CSL.

Article 63 of CSL
Ibara 63 inaonekana yanahusiana moja kwa moja na huduma VPN katika China.

Kuongezeka kwa kuporomoka kwa Watoaji wa VPN wasioidhinishwa

Tangu wakati huo nchi imeongeza juhudi za kufuta matumizi ya VPN nchini. Hadi sasa, tuna alibainisha kuwa idadi ya watoa huduma ikiwa ni pamoja na IPVanish hadharani hali ya kuwa huduma zao hazifanyi kazi tena nchini.

Katika nyakati za hivi karibuni, nchi ina leveraged juu Coronavirus janga katika kupambana na VPN zaidi. Watumiaji nchini wamekuwa wakigundua kwamba bidhaa za VPN za juu zimeacha kufanya kazi wakati huu.

Matokeo: Kuelekea kwa VPNs zinazomilikiwa Wachina

Swala kuu na VPN kwa maoni yangu ni kwamba wakati watumiaji wanaelewa kimsingi kile wanachofanya, kutofaulu kuelewa athari nzuri za kila huduma kunaweza kusababisha athari. Kwa mfano, kushindwa kujifunza mizizi ya mtoa huduma.

Kuepuka VPN China inayomilikiwa

Ripoti zimeibuka kuwa takriban 30% ya chapa za juu za VPN ulimwenguni ziko inayomilikiwa au kuhusishwa na serikali ya China. Ikiwa hii ndio kesi, serikali kuu inaweza kuwaamuru kutoa magogo ya watumiaji wakati wowote inahitajika.

Kama mfano wa China-kusukumwa huduma VPN, Bara kusajiliwa kampuni "Nya kuunganisha" peke anamiliki tanzu ambayo kuendeleza na programu soko VPN. Hizi ni pamoja na Autumn Breeze 2018, Cove ya Lemon na zote zilizounganishwa. 

Ikumbukwe hata hivyo kwamba hali hii sio ya kipekee kwa Uchina na hufanyika ulimwenguni kote. Ambayo inanileta kwa hatua inayofuata;

VPN Mamlaka Mambo

Mbali na swali la umiliki, ambapo VPN imesajiliwa. Kila nchi ina sheria na kanuni zake. Mahali pazuri kwa mtoaji wa huduma ya VPN itakuwa mahali ambayo ina mchanganyiko wa kanuni za faragha kali na sheria za utunzaji wa data lax.

Mifano ya haya itakuwa usajili wa Kisiwa cha Virgin cha Uingereza cha SurfShark au NordVPN huko Panama. Sababu ni kwanini nchi yoyote ikiamua kujaribu kumshtaki mtumiaji wa VPN, wale walio katika maeneo ya mamlaka huru wanaweza kupuuza tu "ombi la habari". 

Kwa kulinganisha na hii, ninakumbusha kesi ya IPVanish ambayo ililipua sifa miaka michache nyuma wakati mzuri kukabidhiwa magogo user kwa ombi la Idara ya Usalama wa Nchi ya Amerika.

Na sio peke yangu. Inajiunga wengine ambao pia amefanya hivyo, ikiwa ni pamoja HideMyAss na PureVPN, Kati ya majina ya juu alibainisha.

VPN salama ambazo bado hufanya kazi nchini China

Pamoja na ukandamizaji mkali juu ya watoa huduma VPN katika China, kuna chaguzi chache kwa ajili ya watumiaji kurejea kwa. Kwa kweli, nimeanza uchunguzi wa kuficha katika VPN kadhaa ambazo bado zinaweza kufanya kazi licha ya China kuwazuia Moto mkubwa.

Kwa sasa, nimepata mbili tu ambazo zinaweza kufanya kazi (zaidi au chini) kwa uaminifu ndani ya nchi - ExpressVPN na NordVPN SurfShark.

Sasisho muhimu

Kulingana na data yetu ya mtihani inaonyesha kuwa unganisho la NordVPN kutoka China halifikii seva karibu 66% ya wakati huo. Hata kama unafanikiwa kuunganisha, kupakua na kupakia kasi ni ndogo, na kuifanya hii haina maana huko. Vivyo hivyo huenda kwa ExpressVPN - tumeshindwa kuunganisha na kupenya kupitia China Firewall kutumia ExpressVPN katika majaribio ya hivi karibuni (Machi 2021).

SurfShark

SurfShark kama nilivyosema hapo awali iko katika Visiwa vya Virgin vya Uingereza na ina mtandao wa ulimwengu wa seva zaidi ya 3,200. Hizi zimeenea katika nchi 65 kwa hivyo kuna nafasi kubwa zaidi ya utulivu wa mstari na uaminifu.

Kampuni hiyo haogopi ubunifu na kwa kweli imeshikilia itifaki ya WireGuard tayari. Itifaki mpya inasemekana kuonyesha ahadi nyingi na tumefanya majaribio kadhaa ambayo yanaonyesha hii. Kumbuka wakati ucheleweshaji bado unabaki sawa (angalia matokeo yetu ya mtihani hapa chini).

Majaribio ya Kasi ya SurfShark

eneoPakua (Mbps)Pakia (Mbps)Ping (ms)
Benchi (bila VPN)305.78119.066
Singapore (WireGuard)178.55131.56194
Singapore (Hakuna WireGuard)200.4693.3911
Marekani (WireGuard)174.71115.65176
Umoja wa Mataifa (Hakuna WireGuard)91.3127.23190
Uingereza (WireGuard)178.55131.56194
Holland (Hakuna WireGuard)170.592.71258
Afrika Kusini (WireGuard)168.3886.09258
Afrika Kusini (Hakuna WireGuard)47.614.28349
Australia (WireGuard)248.36182.1454

Mtu wa Mwisho Amesimama nchini China

Muhimu zaidi, majaribio ya mara kwa mara na SurfShark kutoka ndani ya Nchi yanaonyesha kwamba SurfShark ni moja ya wachezaji muhimu waliobaki ambao huruhusu ufikiaji wa mtandao bila kizuizi kwa watumiaji wa China.

Kwa wale wanaojiunga na mpango wao wa miaka miwili, bei hushuka hadi $ 2.49 / mo shukrani kwa mpango maalum tuliopata kutoka kwa kampuni. Ingawa sio rahisi zaidi karibu, tumefuatilia mtoa huduma huyu kwa muda sasa na kuiona kuwa chaguo bora zaidi.

Maelezo zaidi katika ukaguzi wetu wa Surfshark.

Jihadharini na VPN za Bure

Kama uzio maana, bure katika mazingira ya huduma ya VPN ni kawaida hatari. Kumbuka, ingawa, kuna huduma 100 za VPN za bure, na zile ambazo zinatoa mfano wa freemium.

Chaguo la kwanza ni mahali ambapo hatari iko. Huduma VPN zinahitaji uwekezaji mkubwa katika vifaa, programu, na utaalamu. Kampuni ambazo zinatoa mbali zinapaswa kupata pesa kwa njia fulani na kitu pekee ambacho ni upatikanaji wa data yako. 

Hata kama hizi VPN za bure haziuzi data yako, angalau wanapata kutoka kwa matangazo - ni aina gani ya kushindwa kwa kusudi la VPN kwani matangazo hayo yanaweza kukufuatilia unapotumia huduma hiyo.

Mawazo ya mwisho

Wakati kesi ya China na kupunguka kwake kwa watoa huduma ya VPN kunaweza kuwa athari kubwa zaidi ambayo tumeona, hawako peke yao katika kujaribu kuzuia ufikiaji wa mtandao kwa njia ya bure. VPN zinaishi kwa sababu nchi zaidi ulimwenguni zinajaribu kudhibiti nini kinapaswa kuwa huru.

Je! Unaweza kufikiria, kuishi katika nchi kama Uchina ambayo inazuia ufikiaji wa kitu cha msingi kama Google? Au hata huko Amerika, ambapo serikali inaamua kwa uhuru kwamba inaweza kumtia habari yoyote ile inayopenda kutoka kwa kampuni yoyote inayofanya kazi hapo?

Haki ya uhuru digital na faragha yetu binafsi kwenye mtandao lazima inviolate. Hii ni kwa nini haki ya kuchagua VPN huduma kushirikiana na ni chaguo muhimu kama hicho. Inapita zaidi ya hamu ya kupata yaliyomo katika mkoa wa juu kwenye Netflix.

Kuhusu Jerry Low

Msanidi wa WebHostingSecretRevealed.net (WHSR) - mapitio ya ushirikiano yanayoaminika na kutumiwa na watumiaji wa 100,000. Zaidi ya uzoefu wa miaka 15 kwenye usambazaji wa wavuti, masoko ya washirika, na SEO. Mchangiaji kwa ProBlogger.net, Biashara.com, SocialMediaToday.com, na zaidi.