Je! Kuna Fedha Kweli Iliyopatikana kutoka Blogging?

Kifungu kilichoandikwa na:
  • Vidokezo vya Mabalozi
  • Imeongezwa: Juni 12, 2015

Wakati blogu ya kwanza iliibuka kwenye eneo hilo, ilikuwa ni njia ya kujieleza binafsi. Iliwawezesha watu kuchapisha mawazo yao, mawazo, mawazo juu ya mada fulani na kuwashirikisha na wasomaji, kama wangependa. Hakuna hata aliyefikiriwa mbali ya kufanya pesa kutoka kwenye blogu.

Lakini mambo yalibadilika.

Leo, blogu ni kilio kikubwa kutoka kwa kile kilichokuwa awali. Sababu kwa nini watu wengi blogu hawapati mawazo yao katika ulimwengu. Bila shaka, wanasema hii ndiyo sababu wanapiga blogu, lakini lengo halisi liko mahali pengine. Mabalozi ni hasa kutumika kama njia ya kupata pesa. Kitu cha kwanza kila blogger mpya anachotafuta ni njia mbalimbali ambazo zinaweza pata pesa kutoka kwenye blogu zao.

Blogging imekuwa sekta. Blogu mpya zimeundwa kila sekunde (sio typo) na wamiliki wao wanataka kupata fedha kutoka kwao. Sasa hii imenisaidia kufikiria. Kuna lazima iwe na watu wengi huko nje ambao walikuwa na tumaini kubwa kutokana na jitihada zao za mabalozi tu kutambua kwamba jitihada hizi hazilipa malipo ambayo walitarajia. Wanapaswa kujiuliza kama wote "wataalamu" ambao walisema unaweza kupata pesa kutoka kwenye mablozi walikuwa wamelala kwa njia ya meno yao.

Swali ambalo wanapaswa kujiuliza ni "Je, unaweza kupata pesa kutoka kwenye blogu?"

Jibu ni ndiyo na hapana. La, sio ngumu kama inaonekana!

Hebu jaribu na kuelewa jibu hili bora.

Jibu swali hili kwanza - Je, wewe ni mbaya kabisa kuhusu blogu?

Kila Tom, Dick na Harry inaonekana kuwa mabalozi siku hizi; watu wengi wanaona shughuli hii kama njia ya kupata fedha haraka, bila juhudi nyingi.

Watu hawa wamekufa vibaya.

Mabalozi yanahusu kufanya yadi ngumu. Inahitaji kiwango cha juu cha kujitolea kutoka kwako ambacho kinakuona unachapisha maudhui mapya kwenye blogu yako mara kwa mara. Hii si rahisi. Inachukua muda na mengi ya kazi ngumu. Unahitaji kuwa muhimu sana kuhusu blogu kupata fedha kutoka kwao. Ni kama kazi ya wakati wote. Je, uko tayari kufanya hivyo? Usifikiri kama njia rahisi ya kupata pesa; kwa sababu ikiwa unafanya, sema faida yoyote ya kufanya fedha kwa blogu yako.

Blogconomy - Mkopo wa Infographic: Ignite Spot
Blogconomy - Mkopo wa Infographic: Ignite Spot

Inahitaji Msaada Kawaida wa uvumilivu

Watu ambao hawapati pesa kutoka kwenye blogu zao ndio wanaotarajia kurudi kwa haraka na kwa sababu hii haitokea, wao huacha. Wanablogu wanaofanikiwa sana huzalisha maudhui safi na wamekuwa wakifanya hivyo kwa kipindi cha muda mrefu sana hata wakati hawakupokea faida yoyote kutoka kwao.

Lakini bado waliendelea, walijenga usomaji wao na polepole blogu yao ilianza kutoa rejea.

Unapokutana na wanablogu wanaofanikiwa ambao wanaonekana kuwa wakiingia, unachoweza kushindwa kuona ni jinsi walivyojenga blogu zao kwa uvumilivu na wakisubiri kurudi kufuata.

Kukata kwa njia ya Clutter

Blogu yako itapata pesa tu ikiwa inasema kitu ambacho blogs nyingine katika niche hazipo. Maudhui yako yanahitaji kusimama kutoka kwa umati na style yako lazima iwe yako mwenyewe. Ikiwa huwasilisha mawazo mapya kwenye blogu yako kwa njia ambayo ni tofauti kabisa na ushindani wako, kwa nini watu wataingia kwenye blogu yako? Chukua kwa mfano maudhui ya uuzaji wa maudhui; Imejaa kwenye brim na blogs zinazotaka kutoa maelezo yenye thamani zaidi kwenye uuzaji wa maudhui na masuala yake mbalimbali. Ikiwa blogu yako ni ya niche hii, inahitaji kuishi dhidi ya ushindani mkali. Inaweza tu kufanya hivyo, ikiwa inatoa maelezo ambayo wengine hawana.

Ikiwa blogu yako haipati pesa, fanya uangalie sana na uangalie ikiwa inasema kitu kimoja ambacho maeneo mengine mengi katika niche yako yanasema. Ikiwa ni, una sababu ambayo blog yako haipati pesa.

Je! Unafanya Kazi Ili Kushiriki Wasomaji

Blogu inakuwa na manufaa ikiwa inaweza kuvutia kiasi kikubwa cha wasomaji. Hiyo imetolewa, lakini pia unahitaji kushirikiana nao kwa msingi mmoja kwa moja ili kuhakikisha wanaendelea kurudi kwenye tovuti yako na kuingiliana na maudhui yake.

Kuwa na maudhui mazuri sio kutosha.

Nini! Ndiyo, sivyo.

Ni muhimu kushirikiana na wasomaji iwezekanavyo. Ikiwa msomaji amesema maoni ya blogu zetu, jibu nyuma. Maoni inaweza kuwa shukrani, upinzani, shaka au swali. Kila maoni inastahili jibu. Pia hakikisha unashiriki viungo kwenye machapisho yako ya blogu kwenye mitandao yote ya kijamii (hakikisha una uwepo kwenye mitandao yote kubwa na uendelee kujenga orodha ya marafiki na wafuasi) na ushirikiane na mtandao wako. Weka dhamana ya kibinafsi na wasomaji wako wa lengo. Hili ndilo litawafanya wawe kwenye blogu yako mara kwa mara; hii itasaidia kupata mapato unayotafuta.

Usiruhusu Pesa Kuingiliana na Uzoefu wa Maudhui

Nina hakika umepata mengi ya blogu ambapo Matangazo hutazama kwako kutoka pembe zote za ukurasa. Kuna CTA tofauti zinazozingatia kipaumbele na maudhui yako inachukua kiti cha nyuma. Matokeo - badala ya kupitia maudhui, unaamua kufunga tovuti.

Tovuti ambayo imepotea si msomaji ambaye anaweza kubonyeza Matangazo hayo, lakini pia ni sehemu ya sifa yake. Lengo la blogu zote na shughuli zako za blogu lazima ziwe na maudhui na hakuna kitu bali maudhui. Matangazo na kila kitu kingine ni sekondari. Hii ni kweli itakusaidia kupata pesa kutoka kwa juhudi zako za mabalozi.

Wakati mgeni anapoendelea kwenye blogu yako, haipaswi kupiga kelele "Nataka pesa kutoka kwenye blogu yangu" kwao; kile kinachohitajika kuonyesha ni "nataka kukupa maelezo bora iwezekanavyo". Hii ndiyo inafanya kazi.

Wrap

Ili kuiweka kwa urahisi, unaweza tu kupata fedha kutoka kwenye blogu yako, ikiwa una mtazamo sahihi. Ikiwa una ndoto za kuwa mamilionea katika mara mbili za haraka na juhudi zako za mabalozi, hiyo haitatokea. Mabalozi ni mambo ya muda mrefu. Inahitaji kujitoa na kujitolea kwa muda mrefu kutoka upande wako. Hii ndio wanablogu wanaofanikiwa kufanya na hii huwasaidia kupata mapato imara kutoka kwa blogu.

Kuhusu Guest WHSR

Makala hii imeandikwa na mchangiaji wa mgeni. Maoni ya mwandishi hapa chini ni yake mwenyewe na hawezi kutafakari maoni ya WHSR.