[Uchunguzi kifani] Jinsi nilivyoendeleza na kuuuza MabloziTips.com kwa $ 60,000

Kifungu kilichoandikwa na:
  • Vidokezo vya Mabalozi
  • Iliyasasishwa Septemba 25, 2019

Sasisho na Jerry Low

Nakala hii imechapishwa hapo awali Aprili 2013. Viungo vilivyovunjika katika kifungu hiki huondolewa. BloggingTips.com imepitia mabadiliko mengi ya yaliyomo tangu chapisho hili lilipochapishwa lakini ushauri mwingi wa Kevin kwenye kifungu hiki unabaki kuwa muhimu. Nimekagua na kusasisha nakala hii mnamo Januari 2019 - viungo vilivyovunjwa viliondolewa na maoni mengine mapya yaliongezwa. Ili kukuza kikamilifu na kuboresha blogi yako, pia angalia makala yangu hapa.


Meza ya Content


Ninasema daima kuwa blogu ni jambo rahisi kufanya, lakini jambo ngumu kuu.

Inachukua muda kwa blogger inayotaka kuacha tabia fulani mbaya. Hata watu ambao huchukua blogu haraka kufanya makosa mengi njiani. Mtu mpya kwa blogu anaweza kusoma vitabu kadhaa juu ya jinsi ya kujenga, kukuza na kufanya mapato ya blog. Hata hivyo, hakuna shaka kwamba basi watakwenda na kufanya makosa mengi ambayo vitabu hivyo vinashauriwa. Hii siyo jambo baya, kama kutambua makosa yako na kujifunza kutoka kwao ni mojawapo ya njia bora za kuboresha.

Njia moja bora ya kufundisha inapatikana ni utafiti wa kesi. Kwa kuchunguza matukio halisi ya maisha, unaweza kujifunza nini cha kufanya na kile usichokifanya. Leo ningependa kuwasilisha masomo ya kesi ya retrospective BloggingTips.com; blogu niliyoishi katika 2007 na baadaye kuuzwa katika 2010. Inabakia mojawapo ya blogu nyingi za ushauri wa blogu kwenye mtandao.

Kabla ya kuanzisha blogu, mimi hasa nilifanya pesa mtandaoni kupitia vikao vya majadiliano na tovuti ndogo za maudhui. Kuanzisha Tips za Blogu zimebadili kabisa mwelekeo wa kazi yangu online. Tangu siku hiyo, idadi kubwa ya mapato yangu imetoka kwenye blogu. Vitambulisho vya blogging ilikuwa blogu yangu ya kwanza kubwa na nilijitokeza kutoka kwa uuzaji wa blogu kwa uzoefu mwingi kwenye blogu.

Kwa njia, BloggingTips ilikuwa safari yangu kutoka kwa mchungaji na blogger mwenye ujuzi.

Kwa hiyo, ni blog kamili kwa ajili yangu kutumia masomo ya kesi kwa nanyi nyote. Natumaini kufurahia makala :)

Utangulizi wangu wa Blogging

Blogging ina mizizi yake katika 90 marehemu, hata hivyo haikuwa hadi katikati ya 2000s tulianza kuona tovuti za kibiashara kutumia majukwaa ya blogu ili kuchapisha maudhui. Mimi aina ya akaanguka katika blogging kwa ajali. Nilipokwenda nyuma kwa Asia na Australia katika 2003, niliunda tovuti ya sanaa kwenye marafiki na familia zangu. Nilitumia tovuti hii kupakia picha za safari zetu.

Nilitembea katika 2004 na kidogo katika 2005 pia, hata hivyo hakuwa mpaka 2006 kwamba nilikwenda safari ndefu tena. Safari hii ya mwezi wa 9 iliingia Asia tena, kabla ya kurudi Australia kwa mwezi, na kisha kuingia New Zealand kwa miezi 6 (kuelekea Uingereza kupitia Ujapani na Ujerumani).

Nilikuwa niliona miaka kadhaa kabla ya kuwa nimekuwa nikisema jambo hilo mara kwa mara kwa marafiki na familia katika barua pepe. Unaposafiri, huna muda mwingi wa kukaa kwenye mikahawa ya mtandao kila siku kuandika barua pepe. Kwa hiyo nilihamisha nyumba ya sanaa kwenye folda ndogo na kisha kupakia script ya blogu kwenye mizizi ya kikoa. Hii imeniwezesha kuchapisha sasisho kwa kila mtu. Ilihifadhiwa kiasi kikubwa cha wakati.

Nilijaribu majukwaa mengi ya mabalozi kabla ya kumaliza Serendipity. Picha hapa chini inaonyesha jinsi blog ilikuwa msingi. Wakati ambapo mimi nilikuwa na tovuti za kitaalamu za kuangalia, hata hivyo sikuwa na uhakika wa kutumia pesa au wakati wa kubadilisha muundo ikiwa ni marafiki na familia tu ambao walikuwa wakiangalia.

Moja ya blogu zangu za kwanza
Blogu yangu ya usafiri ilikuwa ya msingi ya kusema mdogo, hata hivyo ilikuwa na kusudi.

Kutokana na kiasi cha majukwaa ya blogu nilijaribu kwenye blogu yangu binafsi, nimeanza kutumia majukwaa ya blogu kwa tovuti zingine za maudhui niliyopewa. Niliongeza blogu kwenye vikao vya majadiliano yangu ya poker na pia niliongeza kuongeza ambayo iliruhusu wanachama kuongeza blogu zao wenyewe. Baadhi ya tovuti zangu za zamani zilizotumia faili za tuli (yaani hazikutumia database), kwa hiyo nimeboresha tovuti hizo pia ili kusimamia maudhui kwa urahisi zaidi.

Kwa nini Blog kuhusu Blogging?

Licha ya kutumia programu ya blogu na vikao vyangu, kwenye blogu yangu ya kusafiri, na kama CMS; Bado sijawahi kukimbia kwenye blogi. Kwa hiyo, nilianza kufikiri juu ya kile nilichoweza kubandika kuhusu. Wazo langu la awali lilikuwa uzindua blogu ya kila siku kuhusu poker. Nilikuwa nikisoma blogs nyingi za poker wakati huo huo hivyo nilijua kuwa inaweza kuwa maarufu. Hatimaye, niliamua kuongeza blogu ya poker kwa jumuiya yangu iliyopo ili kutumia faida ya trafiki huko. Kuangalia nyuma, blogu ya poker ingekuwa na mafanikio zaidi ikiwa nimeianzisha peke yake, kwani sikuwa na uwezo wa kuonyesha sasisho kwa wanachama wa jukwaa kwenye jukwaa lolote (yaani ni kiungo tu kwenye orodha, hakuwa na kazi updates juu ya jukwaa).

Kuna blogu milioni kuhusu blogu leo. Kurudi katika 2006 hakuwa na watu wengi, ingawa walihisi kuwa ilikuwa ya juu zaidi. ProBlogger ilizindua katika 2005, na ilikuwa ni blogu inayojulikana zaidi kuhusu blogu kwa wakati (bado ni leo).

ProBlogger
ProBlogger katika 2006

Blogi chache sana zilikuwa za kiwango sawa na blogi ya Darren R browser.

Wengi walikuwa wakitoa, kile nilichokiona kuwa, ushauri mbaya.

Katika miaka ya 2000 ya mapema nilikuwa na tovuti kama kadhaa ambazo nilikuwa na chapa Dola ya wavuti wa wavuti. Tovuti hizi zilizingatia injini za utafutaji, mitandao ya washirika, zana za webmaster, nk. Wakati nilikuwa mpya kwa wakati wa kuandika blogu kila siku, nilikuwa nimetumia miaka kadhaa kuandika makala kuhusu kujenga trafiki kwenye tovuti, SEO, na ushirikiano.

Kwa hiyo nimeamua kuzindua blogu kuhusu blogu. Katika masomo mengi, nilijiona kuwa na ujuzi sana, kwa hiyo nilihisi kuwa nilikuwa na makali ya wanablogu wengine wengi ambao walikuwa wakizingatia mada rahisi. Nilikuwa ni mdanganyifu mdogo. Nilipokuwa ninafanya kazi kwa mtandao kwa miaka kadhaa kwa hatua hiyo, maandishi yangu yalikuwa mabaya (aibu hivyo).

Kwa wazi, nilibidi kufanya kazi juu ya tendo la kujiandikisha yenyewe.

Kuanzisha Blog

Niliandika jina la kikoa BloggingTips.org juu ya 11 Februari 2007. Muda mfupi baada ya kusajili uwanja nilipoanza kuifanya kuhakikisha BloggingTips.com. Nilikuwa na macho yangu kwenye jina la .com la jina tangu mwanzo. Nilijua kuwa ugani wa COM ni rahisi zaidi kwa brand. Nilijua pia kuwa zaidi niliyoongeza blogu kwenye ugani wa ORG, zaidi ya ugani wa COM ingefaa. Kwa hiyo kulikuwa na hatari kwamba kwa kuzindua blogu mapema sana, napenda kusukuma bei ya kikoa nilichohitaji na kuendelea.

Katika upande mwingine wa sarafu, sikutaka kuzuia kuzindua blogi hiyo. Nilikuwa na maoni mengi ya kile nilitaka kufanya na blogi hiyo na sikutaka kuzuia uzinduzi huo kwa miezi kwa sababu ya kikoa cha kikoa. Kwa hivyo, nilizindua blogi hiyo kwenye BloggingTips.org mwezi mmoja baadaye mnamo 12 Machi 2007. Nakushukuru sikulazimika kusubiri muda mrefu kuhamisha blogi hiyo kwenda BloggingTips.com kwani nililinda kiongezeo cha COM mwezi mmoja baadaye kwa $ 1,250.

Mipango ya Maandalizi ya Maagizo ya awali
Uundaji wa awali ulikuwa na tambulisho "Fanya blogu yako kwenye ngazi inayofuata!". Pia ilionyesha mascot ya cartoon yangu mwenyewe katika suti ya superman.

Nilipozindua blogu, nilikuwa nikiishi Auckland, New Zealand. Kawaida yangu ilikuwa sawa kila siku. Napenda kuamka kuhusu 9, kunyakua kitu cha haraka kula, na kisha kichwa kwenye mazoezi kwa saa mbili. Napenda kurudi na kufanya kazi kwenye BloggingTips kwa saa tano au 6. Baadaye napenda mafunzo ya Muay Thai usiku kwa saa moja au zaidi. Kisha baada ya kula usiku, napenda kufanya kazi saa machache zaidi.

Kutoka mwanzo, BloggingTips daima zilikuwa na kiwango cha juu cha kutuma. Siku kadhaa napenda kuchapisha makala tatu kwa siku. Kati ya Mei na Juni, mimi na marafiki zangu tulikuwa tukienda New Zealand kwa basi, na haikuwezekana kwangu kuandika mara nyingi wakati nilipokuwa nikienda. Kwa hiyo, nilipanga makala yangu yote mapema na kisha nikaandika kuandika zaidi ikiwa, na wakati gani, ningeweza.

Zaidi ya maudhui yaliyochapishwa kwenye blogu ndani ya miezi minne au mitano ilikuwa imeandikwa na mimi mwenyewe (salama makala machache). Kiwango changu cha kazi hakuwa na upungufu. Kuangalia kwa haraka ArchivesTips Archives inaonyesha mimi nilikuwa posted mara moja kwa siku wakati wa Machi 2007. Mnamo Aprili nilichapisha makala za 60 na Mei nilichapisha 71.

Ilianzisha Blogi

Mkakati wangu wa uendelezaji wa miezi mitatu ya kwanza ulikuwa wazi kabisa:

  • Chapisha makala nyingi
  • Pata maoni juu ya blogs sawa ili kuleta blogu yangu kwa tahadhari ya watu zaidi
  • Kuwa hai kwenye blogi za watu wengine na uacha maoni mazuri
  • Mgeni posting
  • Badilisha kila mtu ambaye alitembelea blogu yangu kwenye msajili

Mimi pia nilikuwa na mashindano machache, ikiwa ni pamoja na moja mwezi Juni 2007 kwa kushinda akaunti ya mwenyeji wa wavuti, $ 100 kwa fedha, na blogu niliyoinunua mwanzoni mwa 2007 uliozingatia Microsoft Zune. Pia nilikuwa na ushindani mwingine ambao waliruhusu wanablogu kushinda mascot yao wenyewe.

Microsoft Zune
Licha ya watu wengi hata hivyo, Zune ilikuwa mchezaji wa ajabu wa MP3. Ilikuwa na mtumiaji mzuri-interface ambayo ilikuwa njia kabla ya wakati wake.

Maoni yaliyolipwa yalisaidia kuleta wateja wengi wapya kwenye blogi. Kwa kushangaza, nilipata hakiki kwenye blogi ya Zac Johnson, mwanablogu ambaye baadaye angeinunua blogi hiyo kutoka kwangu.

Kwa sasa kurudi kubwa kunakuja kutoka kwa ukaguzi wangu kwenye blogi ya John Chow. Miezi michache baadaye niliandika juu ya uzoefu huu na hakiki zilizolipwa, nikielezea trafiki ambayo nilipokea kutoka kwa hakiki ya John Chow.

John Chow Traffic Spike

Kwa bahati mbaya, kama mlo wa Feedburner ulihamishiwa kwa mmiliki mpya wakati nilinunua blogu, siwezi kukuonyesha takwimu yoyote juu ya ukuaji wa wanachama wakati huu.

Mimi, hata hivyo, bado nina uwezo wa kupata baadhi ya vipimo kupitia Google Analytics. Kama unaweza kuona, nilipokea kuhusu ziara za 1,000 kutoka kwenye ukaguzi wa John Chow. Nimekuwa na washiriki wengi wapya pia, hata hivyo trafiki yangu ya kila siku imeshuka kwa ngazi sawa baada ya siku chache.

John Chow Traffic Spike

Kuchukua Hiyo kwa Ngazi Inayofuata

Katika majira ya 2007 nilileta katika bloggers nyingine nyingi kunisaidia kuandika maudhui ya blogu. Nilipokuwa nikiandika mara kwa mara mwenyewe, mzunguko wa kufungua uliongezeka sana. Mnamo Septemba kiwango cha kila mwezi kilikuwa karibu na makala za 90 kwa mwezi (3 kwa siku). Blogu nyingi zaidi wakati wa makala zilizochapishwa makala 3-4 makala kwa wiki.

Ilikuwa uamuzi mzuri wa kuchapisha maudhui mengi? Katika upinduzi, labda si. Blogu kama vile Mashable walijiweka wenyewe kwa njia ya kupiga kura kwa kiasi kikubwa. Mbinu hii inafanya kazi vizuri kwa tovuti za habari za habari, hata hivyo hakuwa sahihi kwa blogu ya ushauri wa blogu.

Kwanza, kiasi kikubwa cha makala kilichochapishwa kilizidi kusoma wasomaji fulani. Nakumbuka watu wachache wanasema kwamba waligundua kuwa ni vigumu kukaa hadi sasa. Pili, makala nyingi zilikuwa ni maneno ya 500-1,000 ya muda mrefu. Nyaraka zangu mara nyingi zilikuwa nyingi, wakati mwingine maneno elfu chache kwa muda mrefu.

Katika hatua tofauti za maisha ya wavuti, nilikuwa na wanablogu karibu mara kadhaa wanaandika kila mara. Kila mwanablogu alipangwa kuchapisha mara moja au mbili kwa wiki. Niliiweka ili waandishi walikuwa na uhuru wa kupanga yaliyomo kwenye siku zao iliyoundwa. Wakati mwingine, hii ilirudishwa nyuma, kama waandishi wangechapisha kwa siku mbaya au kwa wakati mbaya. Kwa ujumla, mfumo ulifanya kazi vizuri, na inahakikisha kuna angalau kuna nakala mbili zilizochapishwa kila siku, hata kama mwandishi mmoja alikuwa mgonjwa.

Mojawapo ya matatizo ya ratiba hii ya juu ya kutuma ni kwamba makala za vipengele ambavyo nilizitumia muda mwingi nikiandika mwenyewe wakati mwingine unapotea katika umati. Nadhani hii ilikuwa chini ya ujuzi wangu mwenyewe na blogging wakati huo. Katika miaka ifuatayo napenda zaidi ili kusisitiza makala bora kwenye blogu.

Ikiwa nilipasa kurudi na kuzindua blogu tena, ubora wa machapisho ni kitu ambacho ningeweka msisitizo zaidi. Ni vigumu kupata uhakika wako katika maneno ya 500 tu, machapisho mengi yamegusa tu suala badala ya kuelezea somo kwa kina.

Kwa hiyo ikiwa nilitakiwa kuanzisha blogu kama hiyo tena, mtazamo wangu wa msingi ungekuwa kwenye kuchapisha makala nyingi za kina (kwa njia sawa sawa na Mtandao wa Uhifadhi wa Mtandao Ufunuliwa sasa).

Uundaji wa Maandishi ya Blogu

Licha ya kutumia majukwaa machache ya mabalozi katika siku za nyuma, BloggingTips ilizinduliwa kutumia WordPress. Ilikuwa ni jukwaa nililoitumia katika maisha ya blogu na jukwaa ninaendelea kutumia kwa tovuti zangu zote za maudhui hadi siku hii.

Kinachovutia ni kwamba blogu ilizinduliwa wakati nilikuwa mpya kwa WordPress. Nilikuwa nikijifunza mambo mapya kuhusu jukwaa na kupima programu mpya, kwa hiyo BloggingTips ilikuwa daima katika hali ya mageuzi. Kama matokeo ya hili, blogu ilikuwa na upya tena. Hii ilihakikisha kwamba blog daima iliendelea hadi tarehe na maendeleo ya karibuni katika WordPress.

BloggingTips.com Design #1

Nimeunda kila miundo yangu wakati wa mwaka wa kwanza. Baada ya kubuni ambayo ilitumiwa wakati wa uzinduzi, nilitengeneza kubuni rahisi kutumia Kitabu cha Mapinduzi, mandhari ya aina ya muundo ambayo iliundwa na Brian Gardner. Kwa njia nyingi, Mapinduzi yanaweza kuchukuliwa kuwa ni mtangulizi wa flagship yake Mwanzo wa Mkakati, ni mfumo ambao mimi sasa unatumia blogu yangu binafsi na kwenye tovuti nyingi ndogo za maudhui ninazo.

Alama ambayo nilitumia wakati wa uzinduzi iliundwa na mvulana aliyeumba mascot yangu. Sikukuwa shabiki wa alama hiyo (yeye mwenyewe alisema kwamba vyuo sio maalum), kwa hiyo nikamkaribia mwandishi wa picha David Airey kwa ajili ya uingizaji wa kitaaluma. Nilipenda mtindo rahisi wa ujasiri ambao alikuja na. Nitaendelea kutumia alama kwenye blogu mpaka nilinunua (ambayo inaonyesha jinsi nilivyoipenda kama nilivyobadilisha kila kitu kingine!).

Kubuni ya Tips Design
Mashindano ya alama mpya ya kitaalamu kutoka kwa David Airey.

BloggingTips.com Design #2

Katika 2008 nimepata upya kutoka kwa mtengenezaji wa kitaaluma. Bila ya farasi ilikuwa machapisho mengi yaliyomo na yaliyomo kwenye ukurasa wa nyumbani ilibadilishwa na vifungu. Ilikuwa pia na eneo la usajili ulioboreshwa juu ya barabara.

Kubuni ya Tips Design
Background nyeupe bado, hata hivyo mandhari ni kidogo nyeusi

BloggingTips.com Design #3

Mwaka uliofuata (2009), blogu ilipata upya mwingine. Wakati huu Mike Smith aliunda mpango wa desturi kwa ajili yangu. Kwa hatua hii, nilikuwa na ujuzi wa kujua nini lazima na haipaswi kuingizwa katika miundo ya blogu. Bendera liliingizwa kwenye kichwa ili kuongeza viungo na viungo vya habari viliwekwa kwenye kilele cha ukurasa (ukurasa wa mawasiliano, kuhusu nk).

Kubuni ya Tips Design
Ubunifu wa kwanza ambao haukutumia asili nyeupe kwa eneo kuu la yaliyomo.

Yote katika yote nilifurahia miundo niliyotumia kwenye blogu. Sikuweza kuokoa dola elfu kumi na tano nilizohitaji kupata design ya kitaaluma niliyoiota, ingawa miundo ilikuwa daima ya mtaalamu kuangalia.

Jinsi nilijaribu Kufanya Tovuti

Kufanya mapato ya maandishi ya maandishi sio kitu nilichofanya kwa ufanisi (kurejea ni jambo la ajabu!). Katika maisha ya blog, ilifanya fedha nzuri kwa njia ya viungo vya uhusiano na matangazo ya bendera. Pia ilifanya pesa nzuri kwa kupitia mapitio ya kulipwa. Kwa hiyo, kwa sababu hiyo, nilifanya vizuri blog.

Ambapo nilishindwa kulileta mapato thabiti kupitia bidhaa za kuuza. Jambo la ajabu ni, nilifanya bidhaa za kutolewa. Kwa kweli, nilitoa bidhaa nyingi, lakini nilitoa bidhaa nyingi mbali kwa bure kwa wale waliojiunga na jarida langu.

Vitabu nilivyoandika ni mfano mzuri wa hili. Wote walikuwa tofauti kwa urefu. Moja ilikuwa ni kurasa za 48, nyingine ilikuwa ukurasa wa 63, mwingine ilikuwa mfupi sana. Mimi labda ni lazima nilinue vitabu ambavyo vilikuwa vilivyo juu ya kurasa za 50 kwa muda mrefu, hata ikiwa ni kwa dola chache tu. Wakati huo, nilikuwa nikifikiri zaidi muda mrefu, kujaribu kuwafanya watu kujiunga na jarida langu ili nipate kushinikiza bidhaa za ziada zaidi baadaye.

Vitabu vya Vitabu vya Blogu

Nilitoa mandhari nyingi za WordPress kwa watumiaji wa WordPress pia. Katika mwaka wa kwanza nilitoa miundo michache ya msingi. Nitawaondoa hivi karibuni kutoka kwa kupakuliwa kama WordPress imeendelea hadi ambapo hawakufanya kazi tena, na haikuwa na thamani ya muda wangu kuimarisha yao. Baadhi ya mandhari yalionyesha maarufu sana, ikiwa ni pamoja na miundo ya Mageuzi, Kimbunga, na Kanuni.

Mandhari ya Evolution ilikuwa maarufu sana. Ilikuwa ni mandhari inayofaa ambayo ilikuwa inapatikana katika bluu, kijani, au nyekundu. Mandhari hizi zote zilikuwa na kiungo kwenye mguu wa nyuma kwenye BloggingTips (mbinu maarufu kwa wakati huo). Niliwashauri watumiaji waweze kuondoa viungo hivi ikiwa walitaka, hata hivyo wengi walishika kiungo kama njia ya kusema shukrani.

Kwa mandhari ya WordPress, wazo lilikuwa kuhimiza watumiaji wengi wa WordPress kutembelea blogu, ili kwamba wakati nilitoa mandhari ya WordPress ya kwanza, ningekuwa na watumiaji wengi wa WordPress ili waweze kuingia. Ikiwa kumbukumbu inanifanyia haki, nilianza kuuza mpango wa premium kwa njia ya BloggingTips yenyewe.

Muda mfupi baadaye, ningeanza kuuza miundo kupitia Klabu ya Mandhari ya Blogu ya tovuti. Ilizinduliwa na mpenzi (Sarah), tulipatia miundo minne katika klabu (zaidi ilipangwa). Iligharimu $ 49 kwa upatikanaji wa miundo yote na ilikuja na msaada wa premium. Wateja wanaweza kununua mandhari moja kwa moja kwa $ 19, hata hivyo hawataweza kupata msaada wowote. Mipango haijakuwa na umri mzuri, ingawa hawakuangalia nje ya mahali miaka minne iliyopita.

Klabu za Mandhari za Blog
Mandhari Nne za WordPress zilifunguliwa kwenye Klabu ya Mandhari za Blog.

Klabu za mandhari zilikuwa za kuuza uanachama, hata hivyo tuligundua haraka kwamba kutoa msaada mzuri ulikuwa ukitumia muda. Wasiwasi mkubwa ulikuwa unaendeleza mandhari mpya. Nilikuwa blogger / muuzaji na Sarah alikuwa coder. Hakukuwa na muumbaji kwenye timu yetu. Tulinunulia miundo pamoja na kisha Sara akahakikisha kuwa walikosa kwa usahihi kwa WordPress (alikuwa msanidi mkubwa wa WordPress). Nilitumia upande wa uuzaji wa vitu na sisi wote tulifanya kazi kwa msaada.

Mpango wetu ulikuwa ni kuimarisha faida zote kuwa na miundo mpya iliyopangwa, hata baada ya miezi michache, tuliamua kuhamia kwenye kitu kingine. Kwa hiyo tuliuza blogu na kugawanya faida. Hatukupoteza pesa yoyote kwa njia ya tovuti lakini ilionyesha kuthiriwa kwa muda. Kwa taarifa nzuri, ilikuwa uzoefu mzuri wa kujifunza katika kuendeleza uzinduzi wa tovuti inayotendwa na mwanachama.

Nilipaswa kufanya mambo tofauti kidogo na iliyotolewa zaidi ya bidhaa za habari, au labda ilizindua mwanachama tu kozi. Ilikuwa uamuzi mbaya wa kuzindua duka la mandhari la WordPress. Nilikuwa na uzoefu mwingi na WordPress, ingawa sikuwa muumbaji, kwa hiyo sikuwa na udhibiti kamili juu ya chochote. Pengine ingekuwa na mafanikio zaidi ikiwa BloggingTips zilifanya pesa nyingi wakati huo, kama nilivyoajiri wabunifu bora wa mradi huo.

Hivyo kwa muhtasari: BloggingTips alifanya pesa ok, lakini inaweza kuwa na mengi zaidi.

Majadiliano ya Vikao

Mipangilio ya mablozi ilikuwa ilizindua na jukwaa la majadiliano kutoka siku ya kwanza sana. Vikao vilikuwa maarufu sana wakati mmoja lakini kutoka kwa mtazamo wa biashara, ilikuwa ni taka kamili ya muda. Ilileta mapato ya zero na kuenea kiasi kikubwa cha muda wangu.

Kulikuwa na bloggers kubwa katika jamii. Kwa bahati mbaya, kulikuwa na wanablogu wengi wavivu pia. Watu wangepatia matatizo na kuomba msaada. Mimi mwenyewe, au mwanachama mwingine, ingekuwa baada ya jibu la muda mrefu ambalo linaelezea kile walichohitaji kufanya. Mara kwa mara, watu wangeuliza "Je, huwezi tu kufanya hivyo kwangu?". Njia hii ya uvivu wa nusu ya kufanya kazi online ilikuwa ya kusisimua sana. Hali hiyo ingeweza kutatuliwa kwa kuwapa wanachama malipo ya ada ya kushiriki na kupata msaada (kurejea mgomo tena!).

Zac aliamua kuondoa vikao kutoka BloggingTips wakati alipununua tovuti. Wakati nilifikiri hii ilikuwa uamuzi mbaya lakini sasa ninaamini ilikuwa ni hoja nzuri wakati huo. Imekuwa inahusika na spammers zaidi ya mwaka jana au hivyo kwa sababu programu ya jukwaa haijasasishwa, hata hivyo Zac aliniambia hivi karibuni kuhusu mipango yake ya kuanzisha tena vikao.

Majadiliano ya Maagizo ya Blogu
Vikao vilikuwa vilikuwa maarufu. Kwa bahati mbaya, mara moja haikuwezeshwa tena, ikawa na wasiwasi wa spammers.

Angalia haraka katika Spikes mbili za Traffic

Wakati wa kuangalia stats za trafiki ya BloggingTips, niliona spikes mbili kuu katika trafiki. Moja Jumatatu 26 Novemba 2007 na nyingine Jumapili 19 Julai 2009. Nakumbuka mwisho huu kwa wazi kama unahusika na mwandishi na mchezaji Stephen Fry. Alipeleka tweet kwa wafuasi wake, ambayo ilisababisha zaidi ya kumi na mbili elfu kutembelea makala juu ya blog ndani ya siku moja au zaidi. Ilikuwa ni uzoefu wa ajabu kuwa naye tweet kuhusu blogu yangu kama alikuwa mmoja wa celebrities maarufu zaidi kwenye Twitter kwa wakati huo.

Mipango ya Trafiki ya Tips ya Blogu
Mara nyingi niona kuvutia kuona ni nini kilichosababisha upungufu mkubwa katika trafiki.

Kiboko cha awali kilichosababishwa na makala ya BloggingTips yameorodheshwa kwenye jamii maarufu Fark.

Kwa sababu fulani, jumuiya haikupenda makala yenye kichwa "Blog Etiquette: Sheria ni Rahisi Rahisi na Deborah Ng. Kwa sababu yoyote, blogu ilipokea wageni zaidi ya ishirini elfu kutokana na kiungo kwenye Fark. Crazy. Ni huruma tu trafiki haikusudiwa :)

Kwa nini nimeamua Kuuza Matumizi ya Blogging

Waablogi wengi wanaishia kuuza blogu zao wakati usiofaa. Wao ama kuuuza mapema sana na wanajikataa mfupi, au wanashikilia kwa muda mrefu sana na kuona thamani ya blogu zao kwa sababu hazipatii tena.

Siku zote nilikuwa na mipango ya muda mrefu ya BloggingTips ingawa nilikuwa nimezingatia kuuza blog mwishoni mwa 2008. Wakati nilipoenda Thailand kwa safari ya mwezi wa 3 kufanya Muay Thai, na nilijua itakuwa vigumu kufanya masaa tano hadi sita ya mafunzo kwa siku na pia kudumisha blogu wakati wote. Niliamua dhidi ya kuuza, ambayo ilikuwa ni uamuzi sahihi wakati huo.

Mwaka mmoja baadaye, mwishoni mwa 2009, nilianza kufikiria kuhusu kuuza tena; Hata hivyo, sababu zangu za kufanya hivyo zilikuwa tofauti. Sikujaribu kuuza blogu kwa sababu ya vikwazo vya wakati, nilikuwa nikifikiria kuuza kwa sababu nilitaka kufanya kitu kipya. Blogu ilikuwa inapata ziara elfu chache kwa siku, na nilitengeneza pesa nyingi kupitia blogu kwa njia ya posts zilizofadhiliwa na bidhaa kitaalam. Kwa hiyo inaweza kuonekana kuwa ya ajabu hata kufikiri kuhusu kuuza blog wakati inaongezeka kwa haraka haraka.

Mipangilio ya Trafiki ya Timu
Blogu ilikuwa ni wastani juu ya uniques za kila siku za 2,500 wakati zilipouzwa.

Kweli ni, nilikuwa nimechomwa nje. Nilikuwa na kuchoka na tovuti. Mimi nilikuwa kweli. Nilipouuza blogu hiyo, ilikuwa na ukurasa wa 2,500 wa maudhui kwenye tovuti. Niliandika zaidi ya elfu moja ya makala hizo. Kutokana na hili, nilikuwa nimechoka juu ya kuandika juu ya tendo la blogu.

mipango Ahead

Kwa wakati huu nilikuwa tayari kupanga blogi yangu inayofuata (ambayo ingezingatia WordPress). Ningelazimika kuzindua blogi yangu ijayo wakati wa BloggingTips, kwani ningeweza kuuzwa blogi yangu mpya kwa msingi wa mtumiaji uliopo.

Bila shaka, watu wengi wanaweza kusema kwamba ni lazima nilishike blogu muda mrefu na tu niajiri mtu kudumisha blogu kwangu. Dhana ilikuwa imevuka mawazo yangu, hata hivyo nilikuwa na hisia wakati nilikuwa nimechukua blogu kwa kadiri nilivyoweza kuichukua. Nilijua kwamba blogu itaendelea kukua lakini sikuwa na hakika kwamba ningeweza kukuza blogu kwa kiwango ambacho nilitaka. Labda nilihisi jaded baada ya uzoefu wa uzinduzi wa BlogThemesClub. Nilitengeneza uwekezaji wangu wa awali kwenye mradi huo, lakini hiyo ilikuwa tu kwa sababu tuliamua kukataa hasara zetu na kuuza kabla ya kutumia muda zaidi kwenye tovuti. Uzoefu wote ulihisi kama nilijaribu na kushindwa.

Zaidi ya hayo, kuuza Maua ya Blogging inganipa mambo mawili: wakati na fedha. Ni vigumu sana kuzindua blogu mpya wakati unafanya kazi kwa muda kamili juu ya mwingine; na nilijua kwamba kuuza blog kunipa uhuru wa kutekeleza mawazo yote niliyo nayo kwa blogu yangu mpya.

Nimeuza tovuti nyingi zaidi ya miaka (mamia). Mimi kuangalia nyuma katika baadhi ya Nje mimi kuuzwa miaka kumi iliyopita na kufikiri "Napenda mimi bado alikuwa na tovuti hiyo leo". Hali fulani wakati mwingine zinaelezea kile kinachotokea na tovuti ambazo tunazo na ninajisikia sana kwamba tovuti nyingi ambazo nimenunua zimeuza kwa wakati unaofaa, ikiwa ni pamoja na BloggingTips.com.

Kuuza Blog

Mara nilipoamua kuuza BloggingTips, niliorodhesha tovuti ya kuuza Flippa. Sikuwa na kiasi kikubwa cha kupoteza kama sikuwa na bei niliyotaka, ningezingatia blogu na kuiendeleza zaidi (pamoja na, mara zote kulikuwa na uwezekano wa kuwa uuzaji utaficha blogu kwa watazamaji wapya).

Iliorodheshwa kwa kuuza mwisho wa 2009. Tips za Mablozi zilifanya chini ya dola elfu mbili kwa mwezi kwa wakati huo na zilikuwa na wanachama zaidi ya 8. Wengi bloggers profile profile walipigwa, ikiwa ni pamoja na Yaro Starak. Mnada unaweza bado kuonekana kwenye Flippa kwa ukamilifu ikiwa unataka kujua kile nilichoandika katika orodha ya mnada.

Ununuzi wa Flippa
Mnada huo ulionekana kuwa maarufu na wajasiriamali wengi wa zabuni kushinda mnada. Hatimaye, muuzaji wa kampuni Zac Johnson amefuta kitufe cha $ 60,000 cha "Nunua Sasa".

Nilikuwa na bahati sana kwamba tovuti hiyo ilinunuliwa kwa mnunuzi mkubwa.

Zac Johnson alikuwa anajulikana kwa kuwa mshirika wa biashara na blogger.

Alihakikisha shughuli salama na ya haraka na kiasi kikubwa cha pesa kutoka kwa uuzaji wa blogu kilikwenda kwa dhamana ya nyumba yangu. Tangu kuuza tovuti kwa Zac, nimeendelea kuwasiliana naye. Tunazungumzia mara kwa mara kwenye Google kuhusu tovuti zetu na kusaidiana tu wakati tunaweza.

Mipangilio ya maandishi
Zac Johnson anaendelea kuendesha BloggingTips hadi leo.

Zac bado inaendesha BloggingTips. Ameweka timu yake mwenyewe kwenye blogu na inaendelea kuwa updated kila siku na Zac na mwenyeji wa bloggers nyingine inayojulikana. Ninakuhimiza ukiangalia ikiwa haujawahi kusoma blogu hapo awali.

Overview

BloggingTips ilikuwa kozi yangu ya miaka tatu ya ajali kwenye kublogi. Niliingia kwenye mradi kama kumbukumbu ya kublogi na nikatoka nikiwa na maoni wazi juu ya blogi ni nini na sio.

Imekuwa ya kuvutia kwangu kuangalia nyuma wakati wa muda. Nilifanya makosa mengi njiani. Kwa mfano, ningeweza kujiokoa muda mwingi bila kujaribu kujenga jumuiya kwenye vikao vya majadiliano. Walikuwa shida. Wakati mmoja, kutokana na shida kali na spam, niliwahimiza kila mtu ambaye alitaka kuondoka maoni kujiandikisha na blogu. Hii iliona maoni yaliyotoka sana na mimi haraka kuacha uamuzi wangu. Ilikuwa ni hoja mbaya sana kwa upande wangu kwamba nilihisi kulazimishwa kufanya kwa sababu WordPress haikuwa na kushughulikia spam vizuri wakati huo.

Mimi si kuangalia nyuma kwa makosa niliyofanya na majuto. Mafanikio niliyokuwa nayo tangu kuuza BloggingTips ni sehemu kutokana na kufanya makosa wakati huo. Nilijifunza masomo mengi wakati wa miaka mitatu ambayo imekaa nami hadi siku hii. Inarudi kwenye kile nilichosema mwanzoni mwa makala hii. Unaweza kusoma vitabu vyote unavyotaka, lakini njia bora ya kujifunza ni kujitupa huko, kufanya makosa, na kujifunza kutoka kwao.

Kwa hiyo usiwe na wasiwasi ikiwa unafanya makosa mengi katika blogu. Jambo muhimu ni kutambua kile ulichofanya kibaya na hakikisha usifanye tena wakati ujao. Kama unaweza kuona kutoka kwenye utafiti huu wa kesi, kila blogger huko nje amefanya makosa mengi kwenye safari yao ya kufanikiwa. Kwa hiyo usiruhusu shida ikimeshe njia yako.

Ikiwa umefurahia makala hii, nawahimiza kujiunga na blogi hii (Siri ya Uhifadhi wa Mtandao Imefunuliwa) Kupitia Facebook, Au Twitter. Jerry ana mipango mingi ya tovuti na ninahakikisha kuwa utafurahia makala ambazo amekuhifadhi kwa ajili yenu nyote.

Shukrani kwa ajili ya kusoma,

Kevin

Kuhusu Kevin Muldoon

Kevin Muldoon ni blogger mtaalamu mwenye upendo wa kusafiri. Anaandika mara kwa mara kuhusu mada kama vile WordPress, Blogging, Uzalishaji, Masoko ya Mtandao na Vyombo vya Jamii kwenye blogu yake binafsi. Yeye pia ni mwandishi wa kitabu bora zaidi cha kuuza "Art of Freelance Blogging".