Shin akwai kudin da za a samu daga Blogging?

Mataki na ashirin da ya rubuta ta:
  • Shafukan rubutun ra'ayin kanka
  • An sabunta: Jun 12, 2015

Lokacin da shafin yanar gizon farko ya fara faruwa, ya zama hanya ce ta sirri. Ya ƙyale mutane su wallafa ra'ayinsu, ra'ayoyin su, ra'ayoyin game da wani batun kuma su raba su tare da masu karatu, idan sun so. Ba wanda ya yi tunani sosai game da samun kudi daga rubutun ra'ayin kanka.

Amma abubuwa sun canza.

A yau, shafukan rubutun yanar gizon yana da nisa daga abin da ya kasance a baya. Dalilin da ya sa yawancin mutane ba su da tsinkayen ra'ayi a duniya. Tabbas, sun ce wannan shine dalili da ya sa suka shafi blog, amma hakikanin ainihin ya ta'allaka ne a wasu wurare. Ana amfani da rubutun ra'ayin kanka a matsayin hanyar samun kudi. Abu na farko da kowane sabon bloger yake nema shine hanyoyin da zasu iya samun kudi daga blog.

Blogging ya zama masana'antu. An kirkiro sabon blogs kowace na biyu (ba wani typo) da masu son suna so su sami kuɗi daga gare su ba. Yanzu wannan ya sa ni tunani. Dole ne mutane da yawa da suke da tsaurin ra'ayi daga kokarin da suka shafi blogging kawai su fahimci cewa wadannan ƙoƙarin ba su biya biyun da suke fata ba. Dole ne su yi mamaki ko duk "masana" da suka ce za ku iya samun kudi daga rubutun yanar gizo suna kwance a cikin hakora.

Tambayar da dole ne su tambayi kansu shine "Za ku iya samun kuɗi daga blogging?"

Amsar ita ce a'a kuma a'a. A'a, ba haka ba ne kamar yadda yake sauti!

Bari mu gwada kuma mu fahimci wannan amsar.

Amsa wannan tambaya ta farko - Shin kuna da matukar damuwa game da rubutun blog?

Kowane Tom, Dick da Harry suna da alama suna yin rubutun ra'ayin yanar gizon kwanakin nan; mutane da yawa suna ganin wannan aikin a matsayin hanya na samun kudi da sauri, ba tare da yunkuri ba.

Waɗannan mutane sun mutu ba daidai ba.

Shafin yanar gizon ya shafi yin ƙananan yadudduka. Yana buƙatar matsayi mafi girma daga gare ku wanda yake ganin ku buga sabon abun ciki a kan blog a kai a kai. Wannan ba sauki. Yana daukan lokaci da yawa aiki mai wuyar gaske. Kuna buƙatar zama mai tsanani game da rubutun ra'ayin kanka na yanar gizo don samun kuɗi daga gare ta. Yana kama da aiki mai cikakken lokaci. Kuna shirye don yin haka? Kada ka yi la'akari da shi a matsayin hanya mai sauƙi na samun kudi; domin idan kun yi, ku yi bankwana ga duk wata damar yin amfani da ku.

Gudanar da labarun kudi - Bayani mai ba da labari: Ignite Spot
Kasuwanci - Bayani mai ban mamaki: Ignite Spot

Yana buƙatar ƙananan ƙwayar haƙuri

Mutanen da yawanci ba su sami kuɗi daga blogs su ne wadanda suke sa zuciya dawowa cikin sauri kuma saboda wannan bai faru ba, sun bar. Masu rubutun shafukan da suka fi dacewa suna samar da abun ciki mai kyau kuma suna yin haka don dogon lokaci har ma a lokacin da ba su daina dawowa.

Amma har yanzu sun ci gaba da kasancewa a ciki, sun gina karatun su kuma sannu a hankali sakon su ya fara dawowa.

Idan ka haɗu da shafukan yanar gizo masu nasara waɗanda suke da alama suna raye shi, abin da za ka iya kasa ganin shi ne yadda suke haɓaka buƙatun su na haƙuri kuma suna jira don dawowa.

Yankewa ta hannun Clutter

Bincikenku kawai zai sami kuɗi idan yana cewa wani abu da sauran blogs a cikin kullin ba. Abin da ke ciki ya kamata ya fita daga taron kuma salonka ya zama naka. Idan ba ku gabatar da wani sabon ra'ayi a kan shafinku a hanyar da ta bambanta da gasarku ba, me ya sa mutane za su shiga shafinku? Ɗauki misali misali tallace-tallace na kasuwanci; an rufe ta da blogs suna da'awa don bayar da mafi kyawun bayani game da tallace-tallace da kuma abubuwan da suke da shi. Idan shafin yanar gizon ya kunshi wannan nau'in, ya kamata ya tsira daga wasu matsalolin m. Zai iya yin haka kawai, idan ya ba da bayanin da wasu ba su ba.

Idan blog ɗin ba na samun kuɗi ba ne, sai ka duba shi sosai sannan ka duba idan yana magana da wannan abu da yawancin shafukan yanar gizonku ke faɗi. Idan haka ne, kuna da dalilin da yasa blog din ba samun kudi ba ne.

Shin kana da isa isa ga masu karatu

Shafin yanar gizo zai zama mai amfani a kan idan yana iya jawo hankalin masu karatu. Wannan abin baiwa ne, amma ku ma kuna buƙatar shiga tare da su a kan guda ɗaya don tabbatar da cewa suna ci gaba da dawowa shafinku kuma suna hulɗa tare da abun ciki.

Kawai samun babban abun ciki bai dace ba.

Abin da! Haka ne, ba haka ba.

Yana da muhimmanci ka shiga tare da masu karatu kamar yadda za ka iya. Idan mai karatu ya yi sharhi a kan shafukan blog dinmu, karɓa. Wannan magana zai iya zama godiya, zargi, shakka ko tambaya. Kowane comment ya cancanci amsa. Har ila yau, tabbatar da cewa kuna raba hanyar haɗinku ga ginshiƙan blog ɗinku a duk faɗin sadarwar zamantakewa (tabbatar da cewa kun kasance a kan dukkan manyan cibiyoyin sadarwa da ci gaba da gina jerin sunayen abokai da mabiyan) da kuma hulɗa da juna tare da afaretanku. Ƙirƙiri wani sirri na sirri tare da masu karatu. Wannan shi ne abin da zai sa su zo blog din da kuma sake; wannan zai taimaka maka samun karfin da kake nema.

Kada Ka Bada Kudi don Tsoma baki tare da Kwarewar Ilimi

Na tabbata kun zo a fadin yawancin shafukan yanar gizon inda Adireshin ke kallon ku daga duk sassan sassan. Akwai CTA daban-daban don neman hankali da abun ciki yana ɗaukan wurin zama na baya. Sakamakon - maimakon shiga cikin abun ciki, ka yanke shawarar rufe shafin.

Abin da shafin ya ɓace ba kawai mai karatu ba wanda zai iya danna waɗancan tallace-tallace, amma kuma wani ɓangare na suna. Binciken duk blogs da ayyukan labarunku dole ne a kan abun ciki kuma ba kome ba fãce abun ciki. Tallace-tallace da duk abin da ke gaba shine na biyu. Wannan shi ne ainihin abin da zai taimake ka ka sami kuɗi daga kokarin ka na blogging.

Lokacin da baƙo na asali a kan shafin yanar gizonku, dole ne kada ku yi ihu "Ina son kudi daga blog" a wurinsu; abin da yake buƙatar yaɗa shi shine "Ina son in ba ka mafi kyaun bayanin da zai yiwu". Wannan shine abin aiki.

A kunsa

Don sanya shi kawai, zaka iya samun kudi daga blog ɗinka, idan kana da halin kirki. Idan kana da mafarki na zama miliyon a cikin sauri sau biyu tare da kokarinka na blog, wannan ba zai faru ba. Blogging yana da dogon lokaci kaya. Yana buƙatar sadaukarwa da kuma dogon lokaci alkawari daga gefe. Wannan shi ne abin da masu rubutun ra'ayin goge masu nasara suka yi kuma wannan yana taimaka musu su sami kudaden shiga daga blogging.

Game da WASR Guest

Wannan labarin an rubuta shi ta baki mai ba da gudummawa. Lurarrun marubucin da ke ƙasa suna gaba ɗaya ne kuma bazai iya yin tunani da ra'ayi na WHSR ba.

n »¯